Hôm nay, Thứ 7 Tháng 11 01, 2014 12:47 pm

Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 61 bài viết ]  Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Trang kế tiếp
Người gửi Nội dung
Gửi bàiĐã gửi: Chủ nhật Tháng 1 06, 2013 5:16 pm 
Ngoại tuyến

HoaRV đã viết:
Dùng loại này rồi bỏ chân voi luôn, Hiện nay trên thị trường có rất nhiều các Pallet đẹp đủ các mẫu mã mầu sắc. Lợi dụng các hang hốc góc cạnh bố trí bất đối xứng vào đẻ tán âm là vô cùng hiệu quả, còn tiêu âm ta chỉ việc ghép thêm mút, hoặc sợ khoáng thêm vào cho hiệu quả.

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh

Bác hoàn thiện gấp 1 tấm đi rồi dựng lên cho anh em đến thẩm âm với :lol:

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: Chủ nhật Tháng 1 06, 2013 5:40 pm 
Ngoại tuyến
Hình đại diện của thành viên

Trích dẫn:
Bác hoàn thiện gấp 1 tấm đi rồi dựng lên cho anh em đến thẩm âm với

Đã hoàn thiện được hai bộ rồi diện tích bề mặt tiêu âm là 2m2 rồi, phòng nhỏ để một cái phía sao loa, phòng to để hai cái, tiếng trật tự ngay, tôi đang thử tán âm cho kèn BMS, La thật to mà không bị dội. :shock:
Bác thấy đấy trên cái Panllet vô số các lõ như tổ ong như các hố để bẫy âm thanh trầm và trung phát tán chúng đi vô hướng không để chúng tập hợp lại với nhau cộng hưởng với nhau tạo ra nhưng tiếng vọng khó chịu. Ý tưởng của dự án này là tán âm là chủ yếu hạn chế việc tiêu âm, nhất là đối với âm thanh dùng Tube để tạo ra vài W thôi nhưng chia tiền voag nó thì giá quá cao, nếu mà tiêu đi thì lãng phí quá.
Thân

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: Chủ nhật Tháng 1 06, 2013 7:35 pm 
Ngoại tuyến

Hôm nào em cũng phải qua bác để nghe kèn BMS mới được. Với đầu tư cho tiêu tán âm cho giá thành thật là hợp lý, em có xem giá mấy miếng tán âm đục lỗ rồi chẳng dễ chịu chút nào.
Hình ảnh

Gỗ tiêu âm AK-H
Sử dụng nguyên liệu gỗ MDF ECO friendly thân thiện môi trường theo tiêu chuẩn E1 của châu Âu với hàm lượng Formaldehyde thấp.
Kích thước:
600 x 600mm / 600 x 1200mm
Đục hoa

Melamine 12mm 1,276,500
15mm 1,324,000
18mm 1,400,000
Veneer 12mm 1,827,500
15mm 1,865,500
18mm 1,941,500

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: Thứ 2 Tháng 1 07, 2013 5:14 pm 
Ngoại tuyến

Hôm qua em thấy bác HoaRV post bài bên DIYaudio :roll:
http://www.diyaudio.com/forums/everythi ... ost3314266

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: Thứ 2 Tháng 1 07, 2013 5:33 pm 
Ngoại tuyến

Một số ảnh trước và sau khi thi công :mrgreen:

Tập tin đính kèm:
anhmau 326.jpg
anhmau 326.jpg [ 203.98 KiB | Đã xem 1520 lần ]
anhmau 327.jpg
anhmau 327.jpg [ 199.09 KiB | Đã xem 1520 lần ]

Gửi bàiĐã gửi: Thứ 2 Tháng 1 07, 2013 6:25 pm 
Ngoại tuyến

Đẹp quá ! bác chủ ơi, âm thanh mà chui vào mê hồn trận này thì không biết đường nào mà ra :lol: Khoai tây còn phải khen thì em cũng làm một cái chơi tết. Bác mua Panllet PM cho em chỗ mua với :D . Thân

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: Thứ 2 Tháng 1 07, 2013 7:40 pm 
Ngoại tuyến

Chào các bác trên hiend, cái mục này hay quá, các bác cho em tham gia với, cái này thì em có nghề rồi thi công chẳng khó khăn lắm, em định thay mút cao su bằng tấm bông thuỷ tinh loai vẫn dùng trong thùng loa có tốt hơn không ? . Thân

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: Thứ 3 Tháng 1 08, 2013 12:18 am 
Ngoại tuyến

Nguahoang đã viết:
Chào các bác trên hiend, cái mục này hay quá, các bác cho em tham gia với, cái này thì em có nghề rồi thi công chẳng khó khăn lắm, em định thay mút cao su bằng tấm bông thuỷ tinh loai vẫn dùng trong thùng loa có tốt hơn không ? . Thân

Ấy chết không xài được bông thủy tinh đâu, bụi bông thủy tinh vụn bay vào không khí nó mà lọt vào phổi thì khốn, lợi đâu không thấy lại báo hại, chơi mút cao su non cho nó lành :twisted:

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: Thứ 3 Tháng 1 08, 2013 8:07 am 
Ngoại tuyến

Trích dẫn:
Báo cáo với bác em đủ sức làm 2 panllet em mua theo giá Kg, nhìn cái mầu đen trông gấu hơn, mút cao su bác mua ở đâu PM cho em với :lol: Bác chơi quả này em thấy cực độc đấy. :roll:

Bác chủ kiếm đâu được mấy cái mẫu đẹp quá, em ra thử mấy chỗ bán nhưng nó không có loại hốc mà chỉ có loại có các thanh thôi, như vậy nó sẽ không có tác dungj bẫy âm có phải không bác. :roll: Thân

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: Thứ 3 Tháng 1 08, 2013 9:14 am 
Ngoại tuyến

Nero đã viết:
Trích dẫn:
Báo cáo với bác em đủ sức làm 2 panllet em mua theo giá Kg, nhìn cái mầu đen trông gấu hơn, mút cao su bác mua ở đâu PM cho em với :lol: Bác chơi quả này em thấy cực độc đấy. :roll:

Bác chủ kiếm đâu được mấy cái mẫu đẹp quá, em ra thử mấy chỗ bán nhưng nó không có loại hốc mà chỉ có loại có các thanh thôi, như vậy nó sẽ không có tác dungj bẫy âm có phải không bác. :roll: Thân

Nếu loại thanh tôi bảo bác lấy mút xốp cắm hoa, lấy cưa xẻ ra cài vào, loại này tiêu âm khoẻ lắm, bác gúc bảo nó có thể tiêu 80% âm thanh phản xạ vào nó, chỉ cần 1m2 bề mặt thôi vào phòng 15m2 đã cảm thấy tĩnh mịch rồi. Thân

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Hiển thị những bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 61 bài viết ]  Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Trang kế tiếp

Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến1 khách

Bạn không thể tạo chủ đề mới trong chuyên mục này.
Bạn không thể trả lời bài viết trong chuyên mục này.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể xoá những bài viết của mình trong chuyên mục này.